ออมสินห่วงใย ส่งกำลังใจให้สังคม มอบถุงยังชีพแก่ผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2022/11/อออ2.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2022/11/อออ3-800x538.jpg)
นายวิทัย รัตนากร ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน มอบหมายให้ นางปิยหทัย ปิยะรัมย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการธนาคารออมสิน สายงานกิจการสาขา 4 นายธัชกร กล่อมจิต รักษาการผู้อำนวยการภาค 12 พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร พนักงาน และลูกจ้างธนาคารออมสิน ส่งมอบความห่วงใยให้กับผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดศรีสะเกษ โดยมีนายชัยวัฒน์ ลิ้มลิขิตอักษร ผู้อำนวยการสำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ (สบอ.)9 อุบลราชธานี และผู้สื่อข่าวจากเพจอีจัน เป็นผู้แทนรับมอบ ซึ่งได้มีการนำถุงยังชีพ จำนวน 50 ชุด น้ำดื่มจำนวน 1,200 ขวด ส่งทางอากาศให้ประชาชนที่อาศัยในบ้านเรือนไม่สามารถออกมารับได้และความช่วยเหลือยังเข้าไม่ถึง
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2022/10/อออ6-800x534.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2022/10/อออ7-800x450.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2022/11/อออ5-800x564.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2022/11/อออ4-800x600.jpg)
อีกทั้งยังได้ส่งมอบถุงยังชีพ จำนวน 140 ชุด น้ำดื่ม จำนวน 1,680 ขวด ให้กับนายสำรวย เกษกุล รักษาราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ และผู้บริหารสำนักงานคลังจังหวัดศรีสะเกษ เป็นผู้แทนรับมอบถุงยังชีพเพื่อส่งต่อให้กับผู้ประสบอุทกภัย จำนวน 40 ครัวเรือนต่อไป ณ จังหวัดศรีสะเกษ เมื่อเร็ว ๆ นี้