นายกสมาคมศิษย์เก่าเซนต์คาเบรียล ประธานพิธียกช่อฟ้าอุโบสถวัดต้นพยอม จ.สงขลา
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/09/1695398120495_copy_1024x768.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/09/1695449450534_copy_768x1024.jpg)
นายกสมาคมศิษย์เก่าเซนต์คาเบรียล ประธานในพิธียกช่อฟ้าอุโบสถวัดต้นพยอม ต.ปาดังเบซาร์ อ.สะเดา จ.สงขลา
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/09/1695398334306_copy_800x600.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/09/1695449467839_copy_800x450.jpg)
สมเด็จพระมหาวชิร มังคลาจารย์ เจ้าคณะใหญ่หนใต้กรรมการมหาเถรสมาคม ประธานฝ่ายสงฆ์ในประกอบพิธียกช่อฟ้าอุโบสถวัดต้นพยอม ต.ปาดังเบซาร์ อ.สะเดา จ.สงขลา , พระปลัดบุญมี คุณากโร เจ้าอาวาสวัดต้นพยอม ประธานฝ่ายสงฆ์อำนวยการการจัดงานฯ พร้อมด้วยพระเถระนุเถระ เจ้าคณะ พระสังฆาธิการทั่วทุกสารทิศร่วมเจริญพระพุทธมนต์
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/09/1695398339755_copy_800x600.jpg)
โดยมี ดร.ประวิช รัตนเพียร นายกสมาคมศิษย์เก่าเซนต์คาเบรียล ประธานในพิธีจุดเทียน – ธูป บูชาชาพระรัตนตรัย พร้อมด้วย นายสัณห์ ธีระโกเมน อุปนายกสมาคมฯ นายพนัส อัสสรัตนกุล เลขาธิการสมาคมฯ นายกษาณฑ์ ปิยาภิมุข กรรมการสมาคมฯ ตลอดจนท่านสาธุชน พุทธบริษัททั้งหลายผู้เข้าร่วมในพิธีช่อฟ้าอุโบสถวัดต้นพยอม วานนี้( ๓ ก.ย.๖๖)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/09/1695449419747_copy_768x1024.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/09/1695449481478_copy_600x450.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/09/1695449475738_copy_768x1024.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/09/1695398120495_copy_1024x768-800x600.jpg)