ร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้ง เซ่ง จั้ว” สาขาแสนภูดาษ แลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231007_164744-scaled.jpg)
ร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้ง เซ่ง จั้ว” สาขาแสนภูดาษ ริมถนนสายบ้านโพธิ์ แลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/10/23-10-07-16-29-07-487_deco-800x1067.jpg)
นับตั้งแต่ร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้ง เซ่ง จั้ว” สาขาแสนภูดาษ เปิดตัวอย่างเป็นทางการไปก่อนหน้านี้ ได้มีนักท่องเที่ยว นักช้อป เข้าเยี่ยมชมไม่ขาดสายเพราะเป็นแลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา มีบริการทั้งอาหารและเครื่องดื่ม
![1696670179910](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6mg6hsen9KQvBTUaW1jP3Zkv1oxNlVXft0rmKxvIkSUAFrTVjmTAhzuYP8JHrurq8TqO5nNXfcI4Cdejx9sFSB2osm7ETJdwLN3dPpOlE_OnvPzqUTFhOOabL9CXzEuZHafnB8MDOJ7hNj9EITSfyEi5F0e1TMtyTdYVAcQtgpkPtExsfJMJvB5H9OfQ/s16000/1696670179910.jpg)
นายปิยะพร ตันคงคารัตน์ ผู้ดูแลร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้งเซ่งจั้ว” สาขาแสนภูดาษ กล่าวว่า ร้านมีความโดดเด่นด้านสถาปัตยกรรม ออกแบบโดยอาจารย์ชาตรี ลดาลลิตสกุล ศิลปินแห่งชาติ ในสไตล์เกาหลี – ญี่ปุ่น ซึ่งล้วนมีรากวัฒนธรรมเดียวกัน
และการที่เราทำสาขานี้ที่ไม่เหมือนที่ไหนเพราะต้องการให้เป็นจุดแลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา มีความสวยงามตระการตา ถ่ายรูปได้ทุกมุม เป็นการช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดและถือเป็นการตอบแทนคุณแผ่นดิน
ร้านเปิด วันจันทร์ – วันพฤหัสบดี เวลา 08.00-18.00 น.
วันศุกร์ – วันอาทิตย์ เวลา 08.00-19.00 น.