อบต.โสกนกเต็น ร่วมรร.โสกนกเต็นประชาอุปถัมภ์ พร้อมผู้นำชุมชน ร่วมสืบสานประเพณีลงแขกเกี่ยวข้าว
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/11/1700058809051_copy_800x533.jpg)
อบต.โสกนกเต็น ร่วมกับ โรงเรียนโสกนกเต็นประชาอุปถัมภ์ พร้อมผู้นำชุมชน ร่วมกิจกรรมสืบสานประเพณีลงแขกเกี่ยวข้าว
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/11/1700058809051_copy_800x533.jpg)
นายธนกร พงษ์ศิลา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโสกนกเต็น พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เข้าร่วมเป็นประธานเปิดงาน กิจกรรมสืบสานประเพณีลงแขกเกี่ยวข้าว โรงเรียนโสกนกเต็นประชาอุปถัมภ์ ร่วมด้วย ท่านประหยัด ศรีกล่อม กำนันตำบลโสกนกเต็น ประธานคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน พร้อมด้วยผู้นำชุมชน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์วัฒนธรรม และ ประเพณีอันงดงามของบรรพบุรุษ สร้างความรักและความสามัคคี เพื่อปลูกฝังให้เด็กนักเรียนมีทัศนคติที่ดีต่ออาชีพเกษตรกรรม กระดูกสันหลังของประเทศ ถือเป็นส่วนหนึ่งของวิถีชีวิตและภูมิปัญญาท้องถิ่นอันงดงามของชาวนาไทย ที่ควรได้รับการส่งเสริมให้คงอยู่และสืบสานต่อไป
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/11/1700058781532_copy_800x533.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/11/1700058791949_copy_800x533.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/11/1700058786258_copy_800x533.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/11/1700058805629_copy_800x533.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2023/11/1700058778274_copy_800x533.jpg)