เปรม วรุศ จูงมือคู่จิ้น-เพื่อนทำบุญกับแฟนคลับ ใต้โปรเจคPrem Santa “เพราะความน่ารักต้องแบ่งปัน”
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2019/12/15763954446862-1.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2019/12/1576395448105-800x533.jpg)
เปรมหรือน้องทีม นักแสดงจากเรื่อง”Until We Meet Again the Series(ด้ายแดง)” จัดงานทำบุญร่วมกับบ้านแฟนคลับรับบริจาคเงินและของเล่นเด็ก ส่งต่อความสุขในช่วงเทศกาลวันคริสต์มาส
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2019/12/1576395467790-800x533.jpg)
เมื่อวันที่ 7 ธ.ค. 2562 “เปรม วรุศ” ได้พาคู่จิ้นอย่าง “บุ๋น นพณัฐ” พร้อมด้วย “ฟลุ๊ค ณธัช” นักแสดงจากเรื่องเดียวกัน มาร่วมกิจกรรมกับกลุ่มแฟนคลับบ้าน Prem Space Family โดยทั้ง 3 ได้ไปร่วมแพคอุปกรณ์การเรียนและห่อของขวัญ ที่จะนำไปส่งมอบให้กับเด็กๆ โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านโตแฮ ตำบลบ้านสามแลบ อำเภอสบเมย จังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นของขวัญในช่วงวันคริสต์มาสให้กับเด็กๆที่ไม่ได้มีโอกาสฉลองในเทศกาลพิเศษนี้นอกจากนี้ยังมีการรับบริจาคเงินเพื่อนำไปซื้อข้าวสารและเครื่องปรุงรสอีกด้วย
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2019/12/1576395472742-800x533.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2019/12/1576395475519-800x533.jpg)
ซึ่งการทำบุญในครั้งนี้ถือเป็นมีตทำบุญครั้งแรกของเปรมและแฟนคลับ บรรยากาศในจึงงานเต็มไปด้วยความอบอุ่น และเป็นกันเอง เรียกได้ว่าอิ่มทั้งบุญ อิ่มทั้งใจกันเลยทีเดียว….
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2019/12/1576395479196-800x533.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2019/12/1576395482771-800x533.jpg)