ผอ.สพร.ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมห้องสมุดประชาชน”เฉลิมราชกุมารี” จ.กาฬสินธุ์
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2021/06/1623820190661_640x480.jpg)
ผอ.สพร.ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมห้องสมุดประชาชน”เฉลิมราชกุมารี” อ.ยางตลาด จ.กาฬสินธุ์
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2021/06/1623820218969_600x400.jpg)
นายประยุทธ หลักคำ ผู้อำนวยการสถาบันส่งเสริมและพัฒนานวัตกรรมการเรียนรู้ สำนักงานส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมห้องสมุดประชาชน”เฉลิมราชกุมารี”อำเภอยางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์ ภายใต้สถานการณ์โรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) เพื่อติดตามผลการขับเคลื่อนการดำเนินงาน ตามนโยบาย “กศน. WOW” โดยมี นางสุรีรัตน์ สิงห์จินดา ผู้อำนวยการศูนย์การศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัยอำเภอยางตลาด พร้อมด้วยข้าราขการครู บุคลากรงานห้องสมุดประชาชน”เฉลิมราชกุมารี”อำเภอยางตลาด ให้การต้อนรับ เมื่อวันที่ 11 มิ.ย.64 ที่ผ่านมา
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2021/06/1623820226521_600x400.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2021/06/1623820216080_600x400.jpg)
ทั้งนี้ ห้องสมุดประชาชนเฉลิมราชกุมารีอำเภอยางตลาดแห่งนี้ได้พัฒนาตนเอง อย่างต่อเนื่อง ตามนโยบาย กศน. wow จนเป็น Digital library มีการแสวงหาทรัพยากรและระดมทุนจากชุมชนและภาคีเครือข่ายมาพัฒนาทางกายภาพ และจัดหาวัสดุอุปกรณ์เช่นแท็บเล็ตคอมพิวเตอร์อินเทอร์เน็ตเพื่อให้บริการแก่กลุ่มเป้าหมายคือนักเรียนนักศึกษาและประชาชนได้อย่างทั่วถึง
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2021/06/1623820213747_555x400.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2021/06/1623820221462_530x400.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2021/06/1623820223983_600x400.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2021/06/1623820228964_640x480.jpg)
![](http://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2021/06/1623820211300_600x400.jpg)