บวชสามเณรภาคฤดูร้อนน้อมถวายเป็นพระราชกุศลฯ
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2024/04/1712067436428.jpg)
วันที่ 2 เมย.67 คณะสงฆ์ตำบลดอยฮาง คณะสงฆ์คณะศรัทธาวัดพุทธอุทยาน(ดอยอินทรีย์)ต.ดอยฮางอ.เมืองจ.เชียงรายนำโดยพระครูสุนทรศิลป์โกศล เจ้าคณะตำบลดอยฮาง ร่วมกับเทศบาล ต.ดอยฮาง โรงเรียนดอยฮาง จัดบวชสามเณรภาคฤดูร้อน ในโครงการเณรน้อยเที่ยวธุดงค์รณรงค์โปรดสัตว์ โดยมีพระครูขันติพลาธร รองเจ้าคณะจังหวัดเชียงรายเป็นพระอุปัชฌาย์ เพื่อน้อมถวายเป็นพระราชกุศลฯ แด่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ และน้อมถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ทรงมีพระชนม์มายุครบ 72 พรรษา
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2024/04/1712067436428-800x600.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2024/04/1712067445936-800x600.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2024/04/1712067465363-800x600.jpg)
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2024/04/1712067456335-800x600.jpg)