“ไทยประกันชีวิต” มอบสธ.น่าน
เครื่องผลิตออกซิเจน-เปลกู้ภัย
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2016/01/เครื่องมือแพทย์-1.jpg)
นายแพทย์นิพนธ์ พัฒนกิจเรือง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดน่าน รับมอบเครื่องผลิตออกซิเจนจำนวน 11 เครื่องและเปลกู้ภัย 2 ชุด จากนางสาวภาสินี ปรีชาธนาพล กรรมการและเลขานุการ มูลนิธิหนึ่งคนให้ หลายคนรับ โดยบริษัท ไทยประกันชีวิต จำกัด (มหาชน) เพื่อส่งมอบให้แก่โรงพยาบาลชุมชนในจังหวัดน่าน ทั้งหมด 9 แห่ง รวมมูลค่าทั้งสิ้น 262,000 บาท ณ ที่ทำการไทยประกันชีวิต สาขาน่าน จ.น่าน