กรมโรงงานฯนำDIW TEAM
ตรวจวัดค่าน้ำคลองประเวศฯ
![](https://www.thinsiam.com/wp-content/uploads/2016/03/wat.jpg)
ดร.พสุ โลหารชุน อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรมและรองโฆษกกระทรวงอุตสาหกรรม นำเจ้าหน้าที่ DIW TEAM ชุดปฏิบัติการฉุกเฉินตรวจสอบมลพิษของกรมโรงงานอุตสาหกรรม ลงพื้นที่ตรวจวัดค่าคุณภาพน้ำในคลองประเวศบุรีรมย์ บริเวณหน้าวัดลานบุญ ซึ่งมีโรงงานตั้งอยู่ถึง 47 โรง แต่จากการตรวจวัดค่าน้ำไม่พบน้ำเสียแต่อย่างใดและคุณภาพน้ำในคลองมีคุณภาพดี โดยกิจกรรมลงพื้นที่ตรวจสอบคุณภาพน้ำ จัดขึ้นเมื่อเร็ว ๆ นี้ ณ คลองประเวศบุรีรมย์ ชุมชนวัดสังฆราชา เขตลาดกระบัง กรุงเทพฯ